Số người đang online: 19
Số lượt truy cập: 6149544
QUẢNG CÁO
|
|
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG TỔ CHỨC THÀNH CÔNG ĐẠI HỘI CHI BỘ NHIỆM KÌ 2022- 2025
Thứ hai, 19/09/2022 09:09
Hòa trong không khí vui tươi, phấn khởi của toàn trường chào mừng năm học mới, hôm nay, ngày 16 tháng 9 năm 2022, được sự cho phép của Đảng ủy, Chính quyền địa phương – Chi bộ trường Tiểu học số 2 Kiến Giang long trọng tổ chức Đại hội Chi bộ nhiệm kì 2022- 2025 nhằm đánh giá tổng kết hoạt động chi bộ trong nhiệm kỳ vừa qua, đề ra phương hướng nhiệm vụ chính trị nhiệm kì mới.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG HÂN HOAN CHÀO ĐÓN NĂM HỌC MỚI 2022-2023!
Thứ năm, 15/09/2022 10:48
Khi tiết trời đã chuyển mình sang thu cũng chính là lúc lòng thầy trò trên khắp mọi miền Tổ quốc lại rộn ràng, háo hức với niềm vui được trở lại mái trường. Hòa chung không khí ấy, trường Tiểu học số 2 Kiến Giang long trọng tổ chức Lễ Khai giảng năm học mới 2022 – 2023.
HỘI NGHỊ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2021- 2022 Ở TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG
Thứ ba, 31/05/2022 01:00
Thế là một năm học nữa đã kết thúc, một năm học đầy chông gai thử thách vì dịch bệnh kéo dài. Tuy vậy, nhà trường đã gặt hái rất nhiều thành công. Hòa trong không khí cả nước hân hoan chào mừng ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/05/1890 - 19/05/2022), chiều ngày 27 tháng 05 năm 2022, trường Tiểu học số 2 Kiến Giang long trọng tổ chức Hội nghị Tổng kết năm học 2021-2022.
LIÊN ĐỘI TRƯỜNG TH SỐ 2 KIẾN GIANG TỔ CHỨC THAM QUAN TRẢI NGHIỆM KHÔNG GIAN TRƯNG BÀY MỘT SỐ HÌNH ẢNH VÀ TƯ LIỆU VỀ ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP
Thứ ba, 10/05/2022 10:46
Thực hiện CV số 383/ GD&ĐT ngày 6/5/2022 về việc tổ chức các hoạt động về nguồn, tổ chức tham quan không gian trưng bày ảnh, Nhà truyền thống huyện và dâng hương tại Nhà lưu niệm Đại tướng Võ Nguyên Giáp. Liên đội trường TH số 2 Kiến Giang tổ chức tham quan trải nghiệm không gian trưng bày một số hình ảnh và tư liệu về Đại tướng Võ Nguyên Giáp tại trung tâm Văn hóa huyện, dâng hương tại Nhà lưu niệm Đại tướng và thắp hương tại Chùa An Xá. Với mong muốn trang bị cho học sinh về kiến thức nhằm hình thành và phát triển các năng lực, phẩm chất cũng như giáo dục kỹ năng sống, đồng thời đổi mới các hình thức sinh hoạt Đội. Qua hoạt động này các em đã rút ra được nhiều bài học bổ ích, những trải nghiệm đầy ý nghĩa. Chắc chắn đây là một chuyến đi đáng nhớ, từ đó giúp các em thêm yêu và tự hào về những trang sử vẻ vang của quê hương, đất nước, thấy được vẻ đẹp của cuộc sống và sẽ tích cực cố gắng hơn trong học tập.
Xem tin theo ngày
|
|
![Cô Hoàng Thị Hòa - HT](/pic/web/icon/skype.png) | Cô Hoàng Thị Hòa - HT |
![Cô Lê Thị Mỹ Lệ - PHT](/pic/web/icon/skype.png) | Cô Lê Thị Mỹ Lệ - PHT |
|