Số người đang online: 19
Số lượt truy cập: 6149544
QUẢNG CÁO
|
|
GÁI NÀY! ĐUA ĐUA ĐUA!Là người con của quê hương Lệ Thủy, ai ai cũng rất tự hào về truyền thống văn hóa trên mảnh đất “Địa linh nhân kiệt” của mình. Đặc biệt, những nét đẹp mang giá trị tinh thần như bơi đua thuyền truyền thống trên sông Kiến Giang, hò khoan Lệ Thủy,… là những nét đẹp mang tính vĩnh hằng.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG TỔ CHỨC TẬP HUẤN GIÁO DỤC STEM CẤP TIỂU HỌC
Thứ năm, 31/08/2023 03:42
Nhằm nâng cao nhận thức, năng lực tổ chức giáo dục STEM trong nhà trường; trang bị các kiến thức, kĩ năng nền tảng về giáo dục STEM; bồi dưỡng năng lực xây dựng bài học STEM, chủ đề STEM trong dạy học các môn học, hoạt động giáo dục; tổ chức hoạt động trải nghiệm STEM cấp Tiểu học. Chiều ngày 28 tháng 8 năm 2023, Trường Tiểu học số 2 Kiến Giang tổ chức buổi tập huấn giáo dục STEM cấp Tiểu học.
PHONG TRÀO “KẾ HOẠCH NHỎ” CỦA HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG
Thứ sáu, 12/05/2023 11:16
“Kế hoạch nhỏ” là phong trào mang đậm dấu ấn của Đội Thiếu niên Tiền phong Hồ Chí Minh, góp phần lan tỏa ý nghĩa của phong trào, thực hiện lời dạy của Bác Hồ kính yêu “Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình”. Trong những năm qua, Liên đội trường Tiểu học số 2 Kiến Giang đã phát động thực hiện có hiệu quả phong trào “Kế hoạch nhỏ” và được học sinh các khối hưởng ứng và tham gia nhiệt tình. Nguồn quỹ mà phong trào kế hoạch nhỏ thu được đã giúp đỡ cho nhiều bạn học sinh có hoàn cảnh khó khăn tiếp tục đến trường, xây dựng công trình măng non của trường, mua một số trang thiết bị cần thiết cho hoạt động Đội.
TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG HÂN HOAN TỔ CHỨC NGÀY HỘI HỌC SINH TIỂU HỌC NĂM HỌC 2022 - 2023
Thứ bảy, 18/02/2023 07:18
Mùa xuân là mùa của lễ hội, mùa của những niềm vui và sự may mắn. Hôm nay trong không khí náo nức của những ngày Xuân, của Ngày hội trong toàn tỉnh. Thực hiện Công văn số 30/GDĐT- TH ngày 12/01/2023 của Phòng Giáo dục và Đào tạo về việc hướng dẫn tổ chức Ngày hội học sinh tiểu học năm học 2022 - 2023; Ngày 17/02/2023, Trường Tiểu học số 2 Kiến Giang đã tổ chức thành công “Ngày hội Học sinh Tiểu học - năm học 2022-2023”.
CHI BỘ TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG TỔ CHỨC TỌA ĐÀM KỈ NIỆM 93 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM
Chủ nhật, 05/02/2023 08:16
Hòa trong không khí vui tươi, phấn khởi của toàn đảng, toàn dân chào mừng xuân mới- Xuân Quý Mão - Kỉ niệm 93 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 - 3/2/2023), Chiều ngày 03/2/2023, Chi bộ trường TH số 2 Kiến Giang đã tổ chức buổi tọa đàm nhằm ôn lại lịch sử, truyền thống của Đảng, khẳng định và làm sâu sắc hơn vai trò lãnh đạo của Đảng đối với những thành quả của cách mạng Việt Nam. Tham dự buổi tọa đàm có tất cả các đồng chí đảng viên trong chi bộ.
RỘN RÀNG HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “ XUÂN YÊU THƯƠNG” CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG
Thứ năm, 12/01/2023 08:34
Thế là một mùa xuân xinh đẹp nữa lại về trên quê hương mang theo sự thay đổi của đất trời, mùa xuân mang tới cho chúng ta một không khí ấm áp, dịu hiền, rạo rực một niềm vui khó tả. Hòa trong không khí náo nức của những ngày giáp Tết Nguyên đán, sáng 11/1/2023, trường Tiểu học số 2 Kiến Giang tổ chức các hoạt động trải nghiệm sáng tạo “Xuân yêu thương”. Chương trình nhằm mục đích sẻ chia những tình cảm quý báu của các em cho những bạn học sinh vùng sâu, vùng xa qua những chiếc bánh chưng xanh các em tự gói và trao quà quyên góp, ủng hộ cho học sinh của Nhà trường có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023; qua đó giáo dục tinh thần tương thân, tương ái, “Lá lành đùm lá rách” và hình thành nhân cách tốt đẹp cho các em học sinh.
TẬP HUẤN CÔNG TÁC CHỦ NHIỆM: TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG
Thứ hai, 09/01/2023 02:40
Chiều ngày 6 tháng 1, Trường tiểu học số 2 Kiến Giang đã tham dự buổi “Tập huấn công tác chủ nhiệm của năm học mới 2022 – 2023”. Đây là buổi tập huấn đầu tiên trong chuỗi hoạt hoạt động đào tạo giáo viên chủ nhiệm (GVCN) thường niên của Nhà trường nhằm củng cố kỹ năng, nâng cao chất lượng chuyên môn cho các GVCN đầu năm học.
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM THEO CHỦ ĐIỂM “HƯỚNG VỀ NGUỒN” CỦA HỌC SINH KHỐI 5 TRƯỜNG TIỂU HỌC SỐ 2 KIẾN GIANG
Thứ sáu, 16/12/2022 10:09
Thiết thực chào mừng ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam 22/12, chiều ngày 14 tháng 12 năm 2022, trường Tiểu học số 2 Kiến Giang tổ chức cho 104 em học sinh khối 5 chuyến trải nghiệm theo chủ điểm “hướng về nguồn”. Địa điểm và hoạt động nhà trường chọn cho các em trải nghiệm là đến thăm và dâng hương tại địa chỉ đỏ khu lăng mộ Nguyễn Hữu Cảnh và trải nghiệm tại vườn ươm trang trại Phú Xuân.
SINH HOẠT CHUYÊN MÔN CỤM 1 NĂM HỌC 2022-2023
Thứ tư, 26/10/2022 07:02
Thực hiện chương trình giáo dục phổ thông ban hành kèm theo Thông tư số 32/2018/TT-BGD&ĐT ngày 26/12/2018 của Bộ Giáo dục và Đào tạo; Công văn số 1315/BGDĐT-GDTH ngày 16/4/2020 của Bộ Giáo dục và Đào tạo về hướng dẫn sinh hoạt chuyên môn thực hiện chương trình giáo dục phổ thông cấp Tiểu học; Thực hiện Công văn số 858/GD&ĐT- TH ngày 23/9/2022 của phòng giáo dục và Đào tạo Lệ Thủy về Hướng dẫn thực hiện nhiệm vụ năm học 2022- 2023; Công văn số 855/GD-TH ngày 23/9/2022 về việc hướng dẫn kế hoạch SHCM và
HĐ tư vấn cấp TH năm học 2022-2023; Dưới sự chỉ đạo thống nhất của các thành viên trong cụm, chiều ngày 26 tháng 10 năm 2022 trường Tiểu học số 2 Kiến Giang được lựa chọn là điểm trường tổ chức sinh hoạt chuyên môn cụm 1 với chuyên đề “Dạy học theo định hướng phát triển phẩm chất, năng lực học sinh về thực hiện đổi mới chương trình GDPT 2018 đối với môn Toán, môn Tiếng Việt lớp 3”, nhằm mục đích bồi dưỡng, nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cho đội ngũ giáo viên tiểu học để thực hiện xây dựng kế hoạch và tổ chức dạy học nhằm phát triển phẩm chất năng lực học sinh; xây dựng môi trường thân thiện, tích cực, tự học; nâng cao chất lượng sinh hoạt chuyên môn ở các trường có học sinh tiểu học. Tạo cơ hội giao lưu, trao đổi, học tập kinh nghiệm quản lý, giảng dạy cho cán bộ quản lý và giáo viên trong cụm chuyên môn.
Xem tin theo ngày
|
|
![Cô Hoàng Thị Hòa - HT](/pic/web/icon/skype.png) | Cô Hoàng Thị Hòa - HT |
![Cô Lê Thị Mỹ Lệ - PHT](/pic/web/icon/skype.png) | Cô Lê Thị Mỹ Lệ - PHT |
|